

**OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
(TAMISEMI)**

SHULE YA SEKONDARI MALIBWI

S. L. P 124, LUSHOTO.

MOB: 0627886399 - 0784926359

BARUA PEPE: shabanipangaleli@gmail.com

15/12/2020

JINA LA MWANAFUNZI

S. L. P 32

LUSHOTO.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MALIBWI MWAKA 2021

1. UTANGULIZI;

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha I katika shule hii mwaka 2021.

Muhula wa kuanza masomo unaanza tar **11/01/2021** unatakiwa kuripoti/kuwasili shuleni kuanzia tar **11/01/2021** na mwisho wa kuwasili/kuripoti ni tar **18/01/2021**.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

A. SARE ZA SHULE NA VIFAA VYA KUJIFUNZIA

- I. **SHATI 2 NYEUPE MIKONO MIFUPI, SURUALI 2 ZA RANGI YA DAMU YA MZEE KITAMBAA NAMBA MOJA, VIATU VYEUSI, SOKSI NYEUPE** pamoja na **mkanda mweusi wa ngozi laini** kwa wavulana
- II. **SHATI 2 NYEUPE MIKONO MIFUPI, SKETI 2 ZA RANGI YA DAMU YA MZEE NDEFU IGUSE SOKSI, VIATU VYEUSI, SOKSI NYEUPE** kwa wasichana. **HIJABU NYEUPE** iliyoshonwa kiufasaha. Mishono ya sare zote **ZISIWE ZA KUBANA**.
- III. Sare ya michezo kwa KIDATO CHA I 2021 ni **TSHIRT NA BUKTA YA NJANO** wavulana na **TSHIRT NA TRACK YA NJANO** wasichana. Raba na soksi za michezo rangi yoyote.
- IV. Aje na dictionary ya English – English, Daftari kubwa (quare 3 au 4) 10, daftari ndogo msomi 10, mkebe, kalamu na penseli za kutosha.
- V. **TSH. 52,200/=** ya chakula cha mchana kwa mwaka.

B. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978.

Shule inazingatia miongozo inayotolewa na wizara ya Elimu. Hivyo zingatia mambo ya msingi yafuatayo:

- i. Kila mwanafunzi anawajibika kuwa na heshima na adabu kuanzia nyumbani, shuleni na mtaani.
- ii. Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha mbaya, matusi, kati yake na mwanafunzi mwenzake kwa mwalimu na wengine.

- iii. Nilazima kuonesha moyo wa kushirikiana, huruma, upole na kusaidiana katika shughuli mbalimbali pamoja na kazi.
- iv. Mwanafunzi anatakiwa kusimama na kusalimia na kupokea mzigo wa Mwalimu au mtu yeyote anayemzidi umri.

C. WANAFUNZI HAWARUHUSIWI KUFANYA MAMBO YAFUATAYO:

- i. Kuvuta sigara/bangi
- ii. Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima
- iii. Kutumia madawa ya kulevya
- iv. Kupiga kelele darasani na nje ya darasa
- v. Kufuga kucha ndefu, kuwa na nywele zisizokubalika na chafu, kuvaa mapambo, kujipamba rangi katika kucha na midomo (wasichana)
- vi. Kunyoa nywele katika mitindo isiyokubalika
- vii. Kuchelewa kufika shuleni na kufanya usafi katika eneo alilopangiwa
- viii. Kuchomekea na kuvaa mkanda ni lazima
- ix. Ni marufuku kuvaa viatu vya wazi (SANDALS)

D. MAKOSA YAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE KWA

MWANAFUNZI

- i. Wizi
- ii. Uasherati, ubakaji na ushoga
- iii. Ulevi
- iv. Kudharau bendera ya Taifa
- v. Makosa ya jinai
- vi. Kupiga au kupigana
- vii. Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma
- viii. Kuo au kuolewa
- ix. Kupata au kusababisha Mimba ndani au nje ya shule
- x. Kutoa Mimba
- xi. Kugoma, kuchochea, kuongoza na kuvuruga amani na usalama
- xii. Kukataa adhabu kwa makusudi
- xiii. Matumizi mabaya ya Lugha kwa walimu na watu wengine

E. UNATAKIWA KUKAMILISHA/KUJAZA MEDICAL EXAMINATION FORM

Fomu hiyo ikabidhiwe kwa Mkuu wa shule mara utakapowasili shuleni.

KARIBU SANA MALIBWI SEKONDARI

Hapa kazi tu

.....

SHABANI I. PANGALELI

MKUU WA SHULE

LUSHOTO DISTRICT COUNCIL

MALIBWI SECONDARY SCHOOL

STUDENT MEDICAL EXAMINATION FORM

MEDICAL OFFICER

HOSPITAL

NAME OF STUDENT

AGE

Please examine the pupil and give us report regarding his/her suitability for secondary school studies.

- 1. Blood
- 2. Stool
- 3. T. B Test
- 4. Syphilis test
- 5. Urine examination
- 6. Eye test
- 7. Chest
- 8. Ears
- 9. Spleen
- 10. Abdomen
- 11. Pregnancy (GIRLS ONLY)

I have examined and consider that he/she is physically and mentally fit/unfit for further studies.

.....

Signature

.....

official stamp

.....

date