

# HALMASHAURI YA WILAYA LUSHOTO.

SHULE YA SEKONDARI MAZASHAI

S L P 231

LUSHOTO

TAREHE,.../...../.....

Simu:0784370571

**KUMB NA MZSS2775/REG2021/0001**

JINA LA MWANAFUNZI.....

S L P .....

.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MAZASHAI, WILAYA YA LUSHOTO MKOA WA TANGA MWAKA 2021.**

## 1.0 Utangulizi

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha I katika shule hii mwaka 2021 shule ya sekondari Mazashai, ipo umbali wa km 49 kutoka Halmashauri ya Lushoto mjini na km 2 kutoka makao makuu ya tarafa ya mlola

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11.01.2021 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia Tarehe 11.01.2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 01.02.2021.

## 2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia

### 2.1 SARE ZA SHULE

- A) Kwa wavulana sare ya shule hii ni Suruali nyeusi mbili na mashati meupe mawili ya mikono mifupi suruali zisiwe fupi wala kubana ,soksi nyeusi pea tatu ; Kwa wasichana,Sketi ya rangi ya karoti iyokolea mbili na mashati meupe mawili ya mikono mifupi na hijabu nyeupe(sio lazima) kwa anaehitaji,soksi nyeupe pea tatu. Maelezo ya mshono.....  
(ambatanisha kipande cha kitambaa)
- B) Mwanafunzi aje na Ndoo ndogo 1 na fagio ya chelewa
- C) Mwanafunzi aje na Daftari,Kalamu na mkebe wa hesabu

## 3.0 . SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo mara baada ya kuripoti shuleni;

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika shughuli za ndani na nje ya shule .
- c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (Preparation).
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa.
- f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.

- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote.
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- j) Mzazi atawajibika kulipa gharama za matibabu iwapo mwanee ataumwa, shule haina zahanati.
- k) Atakaye husika kuhusu ufuatiliaji wa maendeleo ya wanafunzi ni yule aliyeandikwa kwenye fomu ya historia ya mwanafunzi.
- l) Shule haina chakula maalumu kwa wagonjwa (**special diet**).

### **2.0.3. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UFUKUZWE SHULE**

1. Wizi
2. Uasherati na ushoga
3. Ubakaji
4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k.
5. Kupigana au kupiga
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
7. Kudharau Bendera ya Taifa
8. Kuoia au kuolewa
9. Kumpa mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule.
10. Kutoa mimba
11. Kugoma, kuchochea ama kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
12. Kukataa adhabu kwa makusudi.
13. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi
14. Kukataa kufanya kazi au maagizo muhimu ya shule.

#### **4.0 Mambo mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi.**

1. Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu na kukabidhi kwa mkuu wa shule siku ya kuripoti shuleni

MENGINEYO ; Lugha ya mawasiliano darasani na nje ni kingereza.

HITIMISHO

**Nimalizie kwa kusema kuwa shule inakupongeza kwa kufanya vizuri kwenye mitihani yako ya darasa la saba .Hivyo ufanye juhudi pia kwenye ngazi za mbele ufanye vizuri zaidi pia.**

Karibu sana Shule ya sekondari Mazashai

**Wako katika ujenzi wa Taifa**

.....

**SINDANI RAKATIA  
MKUU WA SHULE.**

**REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

**SHULE YA SEKONDARI MAZASHAI**

S L P 231

**LUSHOTO.**

DATE...../...../.....

**MEDICAL OFFICER,**

.....  
.....  
.....

**NAME OF PUPIL**.....

Please examine the above named students to ascertain her fitness for further studies.

**MEDICAL CERTIFICATE**

(To be completed by the medical officer)

I have examined the above named with regard to:

Skin.....  
Eyes.....  
Ears.....  
Chest.....  
Spleen.....  
Abdomen.....  
Urine.....  
Stool.....  
Hemoglobin.....

**And I considered:**

1. He/She is good health, free from infection diseases, worms, bilharzias and fit to go to school.

2. He/She is now fit to return to school having treatment

for.....  
.....  
.....

.....  
**NAME AND SIGNATURE OF MEDICAL OFFICER**

.....  
**DATE**

**Officer stamp**