

JAMHURI YA MUUNGANO YA TANZANIA
OFISI YA RAIS: TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA



NAMBA ZA SIMU

MKUU WA SHULE: 0767 555 094/0620 555 099

SHULE YA SEKONDARI MLONGWEMA

S. L. P 173

LUSHOTO

Tarehe: 08/12/2020

Mzazi/Mlezi wa

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021
KATIKA SHULE YA SEKONDARI MLONGWEMA

SEHEMU A: UTANGULIZI

1. Hongera kwa kuchaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza mwaka 2021 katika shule ya sekondari Mlongwema.
2. Shule ya sekondari Mlongwema ipo tarafa ya Mlola, kata ya Mlola umbali wa kilometa arobaini na sita (46 km) kaskazini mwa mji wa Lushoto na mita 500 kutoka Mlola mjini.
3. Shule ya sekondari Mlongwema ni shule ya kutwa kwa wanafunzi wa wavulana na wasichana kwa kidato cha kwanza hadi cha nne.
4. Ukiwa Mlongwema sekondari, utalazimika kufuata sheria, kanuni na taratibu za shule
5. Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021 bila kuchelewa tayari kwa kuanza masomo.
6. Fika na nakala ya cheti cha kuzaliwa, kama huna cheti cha kuzaliwa nenda mahakamani ili **uape upewe Affidavit**, itakayokutambulisha kuwa wewe ni raia wa Tanzania.

SEHEMU B: SARE YA SHULE NA MAHITAJI MENGINE

NA.	SARE/MAHITAJI	MAELEZO
1.	Mashati 2 meupe ya mikono mifupi tetroni (lisiwe linalobana au linaloonesha ndani)	Anunue duka lolote
2.	Sketi 2 (wasichana) na suruali 2 (wavulana) zenye rangi ya damu ya mzee	Anunue duka lolote
3.	Hijabu nyeupe ndefu isiyo na aina yoyote ya urembo	Anunue duka lolote
4.	Tracksuit 01 ya rangi ya sky blue yenye mstari mweupe pambeni (wasichana) nay a rangi nyeusi (wavulana) na raba kwa ajili ya michezo	Anunue duka lolote
5.	Viatu vyeusi vya ngozi jozi 2 vya kufunga na kamba na soksi jozi 2; nyeupe (wasicha) nyeusi (wavulana)	Anunue duka lolote
6.	Masweta 2 rangi ya damu yam zee yenye mshono wa V mbele	Anunue duka lolote
7.	T – shirt rangi nyekundu zisizo na kora	Anunue duka lolote

SEHEMU C: VIFAA VYA SHULE

1. Ufike na daftari kumi (quire 3), na daftari nyingine ndogo za kutosha kwa ajili ya mazoezi ya masomo, seti ya vifaa vya Hisabati, kalamu za wino za kutosha, penseli, rula na kamusi ya Kiingereza (English Dictionary)

2. Karatasi kwa ajili ya mitihani (Rimu 1 – A4)

NB: Lugha rasmi itakayotumika shuleni ni Kiingereza, kwa kuwa masomo yote (isipokuwa Kiswahili na Elimu ya Dini ya Kiislamu) yatafundishwa kwa Kiingereza

SEHEMU D: SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

1. HESHIMA

- a) Mwanafunzi atasimama kumsalimia mwalimu na mtu yeyote aliyemzidi umri anapopita, anapolingia darasani au kwenye ukumbi wa mikutano.
- b) Mwanafunzi atatumia lugha safi (inayokubalika) wakati wowote kati yake na wenzake, walimu au kwa mtu mwingine akiwa shuleni au nje ya shule.
- c) Mwanafunzi atatakiwa kuwaheshimu wafanyakazi wote wa shule kama walezi wake.
- d) Mwanafunzi ataitika wito mara moja na kukimbilia aliko Mkuu anayemwita
- e) Mwanafunzi anapaswa kuheshimu kazi yoyote anayopewa na Mwalimu au Mlezi na anatakiwa ashirikiane na wenzake ili kufanya kazi hiyo.
- f) Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu **Bendera** ya Taifa, **Wimbo** wa Taifa, **Picha** za viongozi wa Serikali, **Nembo** ya Taifa na **Fedha** za Taifa.
- g) Mwanafunzi atasimama katika mstari wakati wowote anaposubiri kupata huduma.
- h) Mwanafunzi atakaa kimya (bila kelele) wakati wowote akiwa darasani au sehemu muhimu ya wito na asitoke nje ya darasa au eneo la shule bila ruhusa ya Mwalimu. Atatoka nje ya eneo la shule kwa siku zilizotangazwa au ruhusa tu.

2. MAHUDHURIO

- a) Mwanafunzi anatakiwa ahudhurie vipindi vyote vya darasani kwa muda wote wa masomo. Na anatakiwa kufika shuleni kwa tarehe zote zilizopangwa na anapokosa siku hata moja akifika akatoe taarifa kwa mmoja wapo wa hawa:
 - i. Mwalimu wa zamu siku hiyo.
 - ii. Mwalimu wa darasa.
 - iii. Makamu Mkuu wa Shule
- b) Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria mikutano yote ya shule kama vile Baraza la Shule, Ukaguzi wa usafi na Kupandisha Bendera ya Taifa.
- c) Mwanafunzi atatakiwa kuwahi shughuli zote shuleni kama zilivyopangwa kwenye ratiba ya shule. Tena anatakiwa kuwahi anapotakiwa au anaposikia kengele.
- d) Mwanafunzi anatakiwa kufanya mazoezi, majaribio na mitihani yote anayopewa na Mwalimu wa somo darasani. Akikosa zoezi, jaribio au mitihani wowote akamuone mwalimu wa somo na Mwalimu Mwandamizi Taaluma.

3. SARE ZA SHULE NA USAFI

- a) Mwanafunzi atatakiwa kuwa katika sare za shule zinazoruhusiwa kwa eneo husika na muda husika, muda wote ndani ya shule na nje ya shule na zikiwa katika hali ya usafi.
- b) Mwanafunzi **hatoruhusiwa** kuvaa nguo yoyote amabayo haijaainishwa kama sare ya shule ndani na nje ya shule.

MAKATAZO:

4. SEHEMU ASIZORUHUSIWA KUTEMBELEA MWANAFUNZI

- a) Mwanafunzi asitembelee sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali/ruhusa maalumu
 - i. Ofisi ya Walimu
 - ii. Maabara
 - iii. Nyumba za walimu au wafanyakazi wengine wa shule
- b) Mwanafunzi **HARUHUSIWI KABISA** kutembelea sehemu hizi;
 - i. Vilabu vya pombe
 - ii. Nyumba za starehe
 - iii. Nyumba za kufikia wageni
- c) Mwanafunzi hatoruhusiwa kutoka nje ya shule isipokuwa kwa kibali au ruhusa maalumu

5. NI MARUFUKU:

- a) Kuiba mali ya mtu binafsi au umma.
- b) Kufanya uasherati, ubakaji au ushoga
- c) Kutohudhuria masomo kwa siku 90 bila taarifa/utoro
- d) Kulewa kilevi cha aina yoyote au kuvuta sigara au bangi.
- e) Kupiga au kupigana au kutoa lugha ya matusi
- f) Kuharibu mali ya umma au kujaribu kuharibu.
- g) Kuoja au kuolewa
- h) Kugoma au kusababisha mgomo
- i) Kufuga ndevu
- j) Kusababisha mimba au kupata mimba au kutoa mimba
- k) Kudharau bendera ya taifa
- l) Kusuka nywele au kufuga nywele (wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi)
- m) Mwanafunzi kumiliki simu shuleni au kuwa na kiashiria chochote cha kumiliki simu kama vile laini, vocha, chaja, betri ya simu na vingine vyote vinavyohusiana na simu.

ANGALIZO

1. Makosa haya yanasababisha mwanafunzi kufukuzwa shule
 2. Ni jukumu la mwanafunzi kufuata sheria, taratibu na kanuni zilizowekwa pamoja na nyingine atakazoelekezwa ili kuepuka adhabu na kufukuzwa shule.
 3. Walimu shuleni ni waelekezaji, walezi, waelimishaji na washauri wa wanafunzi. Mwanafunzi akiwasikiliza atafika kule anakotarajia/anakopanga kufika.
- **Fomu ya uchunguzi wa afya (ijazwe hospitali ya serikali), Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na ya mzazi/mlezi imeambatanishwa.**

TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/MAAGIZO HAYA NA

KUYATEKELEZA KIKAMILIFU

KARIBU SANA MLONGWEMA SEKONDARI

.....

Catherine W. Mapunda

Mkuu wa shule

