

KUMB. NA. MSS/F.I/JNS/2021/.....

TAREHE : 12.12.2020

JINA: _____

FOMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA 2021

Ninayofuraha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza katika shule hii kwa mwaka 2021.

Muhula wa masomo utanza rasmi tarehe 01.01.2021 unatakiwa kuripoti shule tarehe hiyo ya kufungulia shule kwani shule hii ni ya kutwa kwa ajili ya usajili, mwisho wa kuripoti ni 22.01.2021.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

1. Sare ya shule.

(a) Sare ya Shule hii ni suruali kwa Wavulana na Sketi kwa Wasichana rangi ya kijani kijevu na mshono uwe wa heshima(Sketi ndefu inayofika chini ya magoti kwa Msichana na Suruali isiyobana kwa Mvulana).

(b) Rangi ya Hijab ifanane na sare ya shule(kwa wale wanaovaa Hijab).

(c) Viatu vyeusi ambavyo havina visigino virefu(sio bajaji) kinaweza .

(d) Sweta rangi ya dark bluu iliyokolea.

(e) Soksi nyeupe kwa Wavulana na Wasichana.

(f) Traki nyeusi na koti lake zenye nembo ya taifa.

2. Michango ya Shule.

Shule haina mchango wowote isipokuwa Chakula cha mchana kwa mwanafunzi, mzazi ndiye atakayehusika kwa utaratibu ambao umewekwa na kamati ya wazazi na Uongozi wa Kata ambapo baada ya kufungua kikao kitaitishwa na mtaambiwa.

3. Vifaa vya Kitaaluma na Usafi:

- Fagio moja.
- Aje na passport za rangi za karibuni.
- Kwa wiki sita za awali atakuwa na daftari tatu za Msomi kwa ajili ya masomo ya awali(Orientation Course)
- Atatakiwa kuwa na Daftari 12 kwa ajili ya masomo(Kaunta zisipunguwe 7 Quire 2 au Tatu)
- Vifaa kama kalamu ya wino,penseli,rula na mkebe ni muhimu.
- Ndoo ndogo moja na jembe moja
- Rim moja na Jembe moja.

4. Michango ya Shule.

Chakula cha mchana kwa mwanafunzi, mzazi ndiye atakayehusika kwa utaratibu ambao umewekwa na Wazazi na Uongozi wa Kata ambapo utaratibu utawekwa na kila mzazi atawajibika kuutekeleza kwa uchangiaji wa nafaka.

5. Vifaa vya Kitaaluma na Usafi:

- Kwa wiki sita za awali atakuwa na daftari tatu za Msomi kwa ajili ya masomo ya awali(Eglish Course)
- Atatakiwa kua na Daftari 12 kwa ajili ya masomo(Kaunta zisipunguwe 7 Quire 2 au Tatu)
- Vifaa kama kalamu ya wino,penseli,rula na mkebe ni muhimu.

1.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

3.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya Mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa Sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi:

- (a) Heshima kwa Viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na Jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika masomo na katika shughuli zote ndani ya Shule na nje ya Shule ni muhimu.
- (c) Kuwahi katika kila shughuli za Shule na nyingine utakazopewa.
- (d) Kufahamu mipaka ya Shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika Shule hii.
- (e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya Shule.
- (f) Kuvaa Sare ya Shule wakati wote uanapotakiwa.
- (g) Kuzingatia ratiba ya Shule wakati wote.

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa Shule.

- (i) Wizi
- (ii) Uasherati na Ushoga
- (iii) Ubakaji
- (iv) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevywa, kama vile uvutaji wa bhangi, cocaine, mirungi, kubeli na uvutaji wa sigara.
- (v) Kupigana au Kupiga.
- (vi) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma.
- (vii) Kudharau Bendera ya Taifa. (viii) Kuoa au Kuolewa (ix) Kupata mimba.
- (x) Kutoa mimba.
- (xi) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa Shule au Watu.
- (xii) Kukataa adhabu kwa makusudi (xiii) Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi.

2.0 MAMBO MENGINE MUHIMU.

- (a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule Mara utakaporipoti Shuleni.
- (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- (c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na Sheria, kanuni, na maelekezo mengine yatakayotolewa na Shule.

3.0 TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.

.....
MANYANGA D.I
MKUU WA SHULE.

.....
.....
.....
Tarehe

Mkuu wa Shule,
Shule ya Sekondari Mtumbi,
S.L.P 131,
LUSHOTO.

KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MTUMBI.

1. Mimi.....nimekubali/sikubali kujiunga na Shule ya Sekondari Mtumbi. Ninashukuru kupata nafasi hiyo na ninaahidi kwamba wakati wote nitakapokuwa shuleni, nitafuata na kuzingatia sheria na taratibu zote za Shule.
Nitatunza mali ya Umma, ya wenzangu na yangu binafsi na nitafanya kazi kwa bidii na kujifunza kwa kadiri ya uwezo wangu.
2. Ninafahamu kwamba, kitendo chochote kilicho kinyume cha mwenendo na utaratibu wa shule kinastahili adhabu kali na hata kufukuzwa shule kama itakavyoamriwa na viongozi wa Bodi ya Shule.
3. Nakiri kwamba, nimeyasoma maagizo yote ya Shule na nimeyaelewa na naahidi kuwa nitayafuata na kuyazingatia kikamilifu.

“ MUNGU AKUSAIDIE”

A. Jina la Mwanafunzi:

Sahihi: Tarehe:

B. Jina la Mzazi:

Sahihi: Tarehe:

**SHULE YA SEKONDARI MTUMBI
(PERSONAL RECORD FORM)**

1. (a) Jina lako
- (b) Tarehe ya kuzaliwa:
2. BABA.
 - (a) Jina la Baba yako:
 - (b) Yu hai/amefariki:
 - (c) Anuani yake:
 - (d) Namba yake ya simu
 - (e) Kazi yake:
3. MAMA:
 - (a) Jina la Mama yako:
 - (b) Yu hai/amefariki:
 - (c) Anuani yake:
 - (d) Namba yake ya simu
 - (e) Kazi yake:
4. Mlezi ni mtu ambaye siyo mzazi bali anakutunza na kukupa mahitaji yote ya nyumbani na Shuleni.
 - (a) Je, unaishi na mlezi? Ndio/Hapana
 - (b) Jina lake :
 - (c) Uhusiano wako na Mlezi(mjomba, kaka, dada n.k)
 - (d) Anuani yake :
 - (e) Namba yake ya Simu :
 - (f) Kazi yake :

*** Fomu hii irudishwe kwa Mkuu wa Shule***

Mtumbi Secondary School,
P.O. BOX 131,
LUSHOTO.

Date : 15.12.2020

To the Medical Officer,
P.O BOX 39,
Malindi-Lushoto.

RE :

Please examine the above named boy/girl as to his/her fitness for studies in this school.

Eyes

Ears

Chest

Spleen

Abdomen

Stool

Urine

Blood

.....
HEAD OF SCHOOL

MEDICAL CERTIFICATE:

I have examined the above and consider that:

.....
.....
.....
.....
.....
.....

DATE:

SIGNATURE: