

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA WAZIRI MKUU
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI NGAZI
S.L.P 271, LUSHOTO

MAAGIZO YA WANAFUNZI WANAJOIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021

JINA.....

Ninayo furaha kukujulisha kwamba umechaguliwa kujiunga na shule ya Sekondari ngazi kidato cha kwanza kwa mwaka wa masomo 2021.

TAFADHALI ZINGATIA MAELEKEZO YAFUATAYO

1. Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 ni muhimu kufika siku hiyo na mwanao pamoja na maagizo yote yaliyokubaliwa na wazazi kwenye kikao. mwisho wa mwanafunzi kuripoti shuleni ni tarehe 15/11/2021 tafadhali fika bila kukosa.
2. Kikao cha wazazi kinatarajiwa kufanyika tarehe 02/01/2021
3. **SARE YA SHULE**

WAVULANA

- I. Suruali mbili rangi ya dark blue zisizo bana
- II. Mashati mawili nyeupe mikono mifupi
- III. Sweta rangi ya ugoro moja au Zaidi
- IV. Tai mbili rangi ya dark blue
- V. Viatu vyeusi vya Ngozi na vyakufunga Kamba
- VI. Soksi nyeupe jozi mbili au Zaidi
- VII. Mkanda wa suruali nyeusi
- VIII. Suruali nyeusi (shamba dress)

WASICHANA

- i. Sketi mbili rangi ya dark blue linda box, belti ya wastani, ndefu kuvuka magoti
- ii. Shati mbili nyeupe za mikono mifupi
- iii. Soksi nyeupe jozi mbili au Zaidi
- iv. Tai mbili rangi ya dark blue
- v. Hijabu mbili nyeupe (kwa wanao vaa tu)
- vi. Sketi nyeusi (shamba dress)
- vii. Blauzi ya nusu kanzu mbili nyeupe zenye ukubwa wa wastani na pana zisizodhihirisha maungo yao (kwa wanao vaa tu)
- viii. Hijabu mbili za kushona isiyo na marembo (kwa wanao vaa tu)
- ix. Sweta rangi ya ugoro moja au zaidi

NGUO ZA MICHEZO

- T-shirt rangi moja-blue/nyekundu
- Raba za michezo jozi moja
- Track (suruali ya michezo) nyeusi wavulana yenye ufito nyeupe na nyeupe wasichana yenye ufito nyeusi

N.B: ZINGATIA KWA MAKINI MAAGIZO YA SARE ZA SHULE KWA KULINDA MAADILI NA NIDHAMU YA SHULE. PIA SARE NILAZIMA IWE MPYA, SARE CHAKAVU HAZIRUHUSIWI.

4. VIFAA VYA TAALUMA

- Dafutari 11 counter book kwaya two au Zaidi
- Mkebe (mathematical set)1
- Rula moja
- Kalamu za wino, penseli, kifutio
- Vitabu vya ziada (**kama vipo**)
- Kamusi(dictionary) ya kiingereza kwa kiingereza(**ni muhimu**)

5.VIFAA VYA USAFI

- Ndoo ndogo moja
- Panga moja kwa wavulana tu
- Jembe na mpini kwa wasichana tu
Fagio la chelewa moja kwa wavulana tu

6.SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE:

Unatakiwa kuzingatia sheria na taratibu zote za shule kama inavyo fafanuliwa hapa chini:

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri shuleni kulingana na ratiba ya shule ilivyo pangwa.
- (c) Kuwa katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopangiwa na viongozi au walimu
- (d) Kufahamu mipaka ya shule na zingatia kikamilifu maelekezo juu ya kwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
- (f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- (g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
- (h) Kutunza mali za umma.

Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule

- (a) Wizi
- (b) Uasherati na Ushoga
- (c) Ubakaji
- (d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyo kama vile uvutaji Bangi, Cocaine, Mirungi, Kubeli na kadhalika.
- (e) Kupigana au kupiga
- (f) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma
- (g) Kudharau Bendera ya Taifa
- (h) Kuwa mjamzito/kupata mimba
- (i) Kutoa mimba
- (j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga na usalama wa shule au watu
- (k) Kukataa adhabu kwa makusudi
- (i) Kuwa na simu ya Mkononi.

7.FOMU MBALI MBALI

- Fomu ya taarifa ya wanafunzi.ijazwe kikamilifu na irudishwe shuleni siku ya kuripoti
- Fomu ya kupimwa afya wanafunzi apelekwe hospitali daktarin ampime na kujaza taarifa za afya yake katika fomu hiyo.(**ijazwe kwenye hospitali ya serikali**)

N.B Wanafunzi Wote Wanakula Chakula Cha Mchana Hapa Shuleni hivyo Wewe Kama Mzazi/Mlezi Utawajibika Kuchangia Chakula Hicho kwani ni muhimu sana kwa afya ya mwanafunzi.

KWA MAWASILIANO ZAID SHULENI

MKUU WA SHULE:065426027/0620735781

MAKAMU MKUU WA SHULE:0717434874

MKUU WA SHULE

KARIBU SANA NGAZI SEKONDARI

FOMU YA TAARIFA YA MWANAFUZI

1. JINA LA MWANAFUNZI.....
2. TAREHE YA KUZALIWA.....
3. JINA LA MZAZI/MLEZI.....
4. ANUANI YA MZAZI/MLEZI.....
5. KIJJI.....
6. SHULE YA MSINGI ALIKOTOKA.....
7. SAINI YA MWANAFUNZI.....

UTHIBITISHO WA MZAZI/MLEZI

MIMI.....

Mzazi/mlezi wa mwanafunzi aliyekubaliana na maelekezo yote. Naahidi kuwa nitakamilisha mahitaji yote ya shule kila mwanzo wa muhula bila usumbufu wowote

JINA.....SAINI.....TAREHE.....

UTHIBITISHO WA MWANAFUNZI

MIMI.....

Mwanafunzi mtiifu nimesoma na nimeelewa taratibu na sheria zote za shule hivyo naahidi nitakuwa mwadilifu siku zote nitakapokuwa shuleni.

JINA.....SAINI.....TAREHE.....

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
LUSHOTO DISTRICT COUNCIL-LDC**

Ngazi Secondary school,
P.o. Box 271,
Lushoto.
____/____/2021

REF.....

THE MEDICAL OFFICER

.....
.....
.....

REF: A PUPIL'S MEDICAL EXAMINATIONS FORM

To be completed by a Medical officer in respect of the pupil mentioned below

- 1) Full pupil's Name.....
- 2) Age..... Year of Birth.....sex.....
- 3) Blood count (Red and white).....
- 4) Stool Examination.....
- 5) Urinalysis.....
- 6) Syphilis Test.....
- 7) Venereal Disease Test.....
- 8) T.B. Test.....
- 9) Eye Test.....
- 10) Ear Test.....
- 11) Chest.....
- 12) Spleen.....
- 13) Abdomen.....
- 14) Urine for Plan Test.....
- 15) Pregnancy test (for girls)

Addition information (if any) for Example physical defects or impairment (s) for instance
leg. Infection or family diseases, or known affliction,
Diseases.....

.....
.....
.....
.....

I certify that the above-mentioned pupil's is fir/unfit to pursue Secondary Studies.

Name of Officer.....

Signature..... Date.....

Officer Stamp