

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**(TAMISEMI)**  
**SHULE YA SEKONDARI VITI**  
**S.L.P 167 LUSHOTO.**

**MAAGIZO YA WANAFUNZI WANAJOJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021**

JINA .....

Ninayo furaha kukujulisha kwamba umechaguliwa kujiunga na shule ya Sekondari Viti kidato cha kwanza kwa mwaka 2021.

Tafadhali zingatia maelezo yafuatayo:-

1. Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021. Zingatia kuwa ratiba ya masomo itaanza rasmi siku ya Jumatatu asubuhi tarehe 11.01.2021. Ni muhimu sana kufika shuleni siku hiyo ili kupisha ratiba ya masomo kuanza kwa wakati. Usiporipoti kwa wakati husika nafasi yako itafutwa.

**2. SARE YA SHULE**

**WAVULANA:**

- Suruali mbili rangi ya dark bluu zisizobana.
- Mashati mawili meupe mikono mifupi.
- Viatu vyeusi vya ngozi na vya kufunga kwa kamba
- Soksi nyeupe pea mbili au zaidi.
- Mkanda wa suruali mweusi.
- **Sweta rangi ya Kijivu moja au zaidi.**

**WASICHANA**

- Sketi mbili rangi ya Dark bluu linda box , belt ya wastani, ndefu kuvuka goti.
- Shati mbili nyeupe za mikono mifupi.
- Soksi nyeupe pea mbili au zaidi.
- Hijabu nyeupe mbili za kushona (**kwa wanaovaa tu**) isiyo na marembo.
- **Sweta rangi ya Kijivu moja au zaidi**

**3. NGUO ZA MICHEZO**

- Raba za michezo pea moja.
- Track suti (suruali ya michezo) nyeusi kwa wote, wavulana na wavulana wasichana yenye ufito mweupe yenye ufito mweusi.

**TANBIHI/MUHIMU:**

Zingatia kwa makini maagizo ya sare ya shule kwa kulinda maadili na nidhamu ya shule pia sare ni lazima iwe mpya.

#### 4. VIFAA VYA TAALUMA

- Daftari 10 counters book kwaya two au zaidi.
- Mkebe (mathematical seti) 1.
- Rula moja.
- Kalamu za wino , penseli, kifutio, rangi za kuchorea.
- Vitabu vya ziada na kiada (kama vipo)
- Kamusi (Dictionary) ya kiingereza kwa kiingereza (ni muhimu)
- 

#### 5. VIFAA VYA USAFI

- Ndoo ndogo moja kwa wasichana tu.
- Ndoo kubwa moja kwa wavulana.
- Jembe na mpini mmoja kwa wavulana.
- Slesha moja au kwanja kwa wasichana.
- Fagio la chelewa moja kwa wote, wavulana na wasichana.

#### 6. CHAKULA

Kila mwanafunzi anapaswa kuchangia chakula cha mchana kwa mchanganuo ufuatao:-

- ✓ Kilo **18** za Mahindi yaliyokobolewa
- ✓ Kilo **5** za Maharage
- ✓ Shilingi elfu tano (**5**) kwa ajili ya mpishi, mafuta na vitunguu kwa muhula wa kwanza yaani **Januari mpaka Juni 2021 tu**

Aidha, usilete **nusu** wala **robo** ya chakula. Lete mahitaji yote ya chakula yaliyotajwa hapo juu kwa wakati mmoja kuepuka usumbufu. **HATUTAPOKEA NUSU NUSU WALA ROBO ROBO YA CHAKULA. CHAKULA KIJE CHOTE CHA MUHULA MZIMA WA KWANZA.**

#### 7. FOMU MBALIMBALI

- Fomu ya kupimwa afya mwanafunzi apelekwe hospitalini daktari ampime na kujaza taarifa za afya yake katika fomu hiyo. (Ijazwe kwenye hospitali ya serikali au kituo cha afya)

**KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI VITI**

.....

**RICO MWARIZO JADI  
MKUU WA SHULE - VITI SEKONDARI**

**Simu namba :- + 255 652 02 03 64 au + 255 627 000 986**

**Barua pepe:- visesco@yahoo.com**

**KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE YA SEKONDARI, MAMBO YAFUATAYO LAZIMA  
YAZINGATIWE:**

- (i) **Nidhamu Mfano:** Heshima, Ushirikiano, Makosa, Mavazi ya heshima, Utii, Utunzaji wa Mali na Uvumilivu.
- (ii) **Mahudhurio Mfano :-** Utoro, Kutimiza wajibu, Ratiba, Kuwahi na Wito wa dharura.
- (iii) **Sare za Shule :-** Aina za sare, Matumizi ya sare na Mshono wa sare za Shule
- (iv) **Usafi :-** Mwili, Mavazi na Mazingira.

**MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULENI**

- (i) Wizi
- (ii) Uasherati, ubakaji, ushoga, ulawiti na usagaji.
- (iii) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya, biashara ya madawa yote ya kulevya.
- (iv) Makosa mengine ya Jinai.
- (v) Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake, au mtumishi
- (vi) Kuharibu mali ya umma na ya watu wengine.
- (vii) Kudharau Bendera ya Taifa, Picha za viongozi wa Taifa, Nembo ya Taifa, Wimbo wa Taifa na fedha za Taifa
- (viii) Kuoja au kuolewa.
- (ix) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
- (x) Kutoa au kushawishi kutoa mimba.
- (xi) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa watu shuleni.
- (xii) Kukataa adhabu halali.
- (xiii) Kujiachisha shule mwenyewe.
- (xiv) Kumiliki simu ya mkononi au kifaa cha mawasiliano ukiwa shuleni.

## FOMU YA TAARIFA YA MWANAFUNZI

1. Jina la Mwanafunzi .....
2. Tarehe ya kuzaliwa .....
3. Jina la mzazi / Mlezi .....
4. Anuani ya mzazi / Mlezi .....
5. Namba ya simu ya Mzazi/Mlezi .....
6. Kijiji ..... Kata.....
7. Shule ya msingi alikotoka.....
8. Saini ya mwanafunzi .....
  
9. Kazi ya baba ..... Kazi ya mama .....
10. Jina la mzazi (a) Baba ..... Hai / amefariki .....
- (b) Mama ..... Hai / amefariki .....
- (c) Mlezi .....

### UTHIBITISHO WA MZAZI/MLEZI

Mimi .....  
mzazi/mlezi wa mwanafunzi aliyekubaliana na maelezo yote. Naahidi kuwa nitakamilisha taratibu zote za shule kila mwanzo wa muhula bila usumbufu wowote.

Jina ..... Saini ..... Tarehe .....

Mawasiliano/Namba ya Simu.....

### UTHIBITISHO WA MWANAFUNZI

Mimi ..... naahidi kuwa  
mwanafunzi mtiifu na kufuata utaratibu wote hapa shuleni na ninapokiuka utaratibu nichukuliwe hatua kali za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kufukuzwa shule.

**Jina ..... Saini ..... Tarehe .....**

**GOVERNMENT OF TANZANIA  
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

VITI SECONDARY,  
P.O.BOX 167  
**LUSHOTO.**

MEDICAL, OFFICER

\_\_\_\_\_  
\_\_\_\_\_  
\_\_\_\_\_  
MR/ \_\_\_\_\_

Please examine the above named pupil that he/she is physical and mental fit/unfit for full time schooling course

(a) (i) eye sight \_\_\_\_\_

(ii) Limbs \_\_\_\_\_

(iii) Speech \_\_\_\_\_

(v) Venereal disease \_\_\_\_\_

(vi) Leprosy \_\_\_\_\_

(vii) Epilepsy \_\_\_\_\_

(b) Neuroses \_\_\_\_\_

(c) Other serious disease (**mention**)

\_\_\_\_\_  
Pregnant test \_\_\_\_\_

Other important test (**if any**) \_\_\_\_\_

Station \_\_\_\_\_ Name \_\_\_\_\_ Signature \_\_\_\_\_

Designation \_\_\_\_\_