

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS (TAMISEMI)

HALMASHAURI YA LUSHOTO

Magambasec2007@gmail. Com. 0717053340 /0621980975

SHULE YA SEKONDARI MAGAMBA.

S.L. P 99,
LUSHOTO.

KUMB.KUMB. Na MGSS/JI/F1/2021.

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO

CHA KWANZA JANUARY 2021.

Nafurahi kukujulisha kuwa umechaguwa

kujiunga kidato cha kwanza mwaka 2021

katika shule ya Sekondari Magamba.

Magamba sekondari ni shule ya kutwa ya wavulana na wasichana.

Shule ya sekondari Magamba ipo Wilaya ya **Lushoto** Tarafa ya Lushoto Mkoa wa **Tanga**. Shule iko takriban kilomita 13 kutoka makao mkuu ya wilaya. Ukiwa Lushoto mjini unapanda magari ktk kituo cha Magamba kilichopo karibu na benki ya NMB tawi la Lushoto kwa nauli ya shilingi elfu moja . Umechaguliwa kutokana na kufaulu vizuri mtihani wako wa darasa la saba hivyo ukiwa Magamba unatakiwa kusoma kwa bidii na maarifa, ili utumie nafasi uliyopewa na serikali vizuri kwa manufaa yako, ya jamii na serikali. Ukiwa Magamba Sekondari utalazimika pia kufuata sheria, kanuni, taratibu na maadili ya uanafunzi, (sheria za shule zimeambatanishwa)

Utaripti shuleni tarehe 11/01/2020 bila kuchelewa ukiwa tayari kwa kuanza masomo. Utajaza kiambatanisho A na B na ufike navyo shuleni siku ya kuripotiti. Fika na nakala ya cheti cha

kuzaliwa .

MAHITAJI MUHIMU YA SHULE

Kila mwanafunzi ajishonee mwenyewe sare zifuatazo:

1.1 SARE YA SHULE.

1	Suruali mbili (2)rangi yake ni dark blue kwa wavulana na sket (2)kwa wasichana (dark blue).
2	Shati nyeupe jozi mbili (2) za mikono mifupi kwa wavulana na wasichana.
3	Socks nyeusi kwa wavulana na nyeupe kwa wasichana.
4	Anunuliwe Tracksuit ya rangi ya bendera ya Taifa kwa ajili ya michezo.
5	Masweta mawili ya rangi ya chungwa kwa kila mwanafunzi
6	Viatu vyeusi vya ngozi. Visiwe buti au vyenye visigino virefu.

MAHITAJI MENGINE.

- (a) Raba za michezo
- (b) Vifaa vya chakula ikiwa ni pamoja na sahani na kijiko kwa ajili ya chakula cha mchana ambacho kinagharimiwa na mzazi kupitia kamati ya wazazi.
- (c) Vifaa vya usafi vikiwa ni ndoo ndogo moja, fagio, jembe na panga.

2. VIFAA VYA DARASANI

- (a) Ufike na daftari za kutosha (kuanzia Counter book 9, Quire 3 au 4) kwa masomo yake atakayosoma, kalamu na mkebe (Mathematical Set) na rula ya sentimita thelathini.
- (b) faili lake binafsi la kutunzia kumbukumbu zake za majaribio na mitihani.
- (c) Dictionary (kamusi ya kiingereza).

TAMATI

Serikali ya awamu ya tano inatoa elimu kwa kufidia ada (elimu bila malipo). Hata hivyo majukumu ya kushona sare, kununua vifaa binafsi vya mwanafunzi vya darasani, usafi na chakula cha mchana ni jukumu la kila mzazi /mlezi.

**KARIBU SANA SHULE
YA SEKONDARI MAGAMBA.**

PETER MICHAEL NYELLO.

Mkuu wa shule.

KIAMBATISHO A
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI MAGAMBA S.L.P 99,LUSHOTO.
SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

1. HESHIMA

- (a) Mwanafunzi atasimama kumsalimia mwalimu au mtu yoyote aliyemzidi umri anapopita anapoingia darasani au hata akiwa nje ya darasa .
- (b) Mwanafunzi atatumia lugha safi (inayokubalika) wakati wote kati yake na wenzake na kwa watu wengine akiwa shuleni au nje ya shule.
- (c) Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wafanyakazi wote.
- (d) Mwanafunzi ataitika wito maramoja na kumfuata mwalimu anayemuita katika mazingira ya shule.
- (e) Mwanafunzi anapaswa kuheshimu kazi yoyote anayopewa na mwalimu au mlezi wake.
- (f) Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu bendera ya Taifa na picha za viongozi wa serikali, nembo ya Taifa, wimbo wa Taifa na alama zingine za Taifa.
- (g) Mwanafunzi atasimama katika mstari wakati wote anaposubiri kupata huduma.
- (h) Mwanafunzi atakaa kimya wakati wote akiwa darasani, asitoke nje ya darasa au eneo la shule bila ruhusa ya mwalimu.

2. MAHUDHURIO

- (a) Mwanafunzi anatakiwa ahudhurie vipindi vyote vya darasani kwa muda wote wa masomo. Atatakiwa kufika shuleni kwa tarehe zote zilizopangwa na anapokosa kufika siku anapofika akatoe taarifa kwa mmojawapo wa hawa:
 - i. Mwalimu wa zamu wa siku hiyo
 - ii. Mwalimu wa darasa.
 - iii. Makamu wa mkuu wa shule.
- (b) Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria mikutano ya shule kama vile mabaraza ya shule, ukaguzi wa usafi na kupandisha bendera ya Taifa.
- (c) Mwanafunzi atatakiwa kufanya shughuli zote shuleni kama zilivyopangwa kwenye ratiba ya shule na pia anatakiwa kuwahi anapotakiwa au anaposikia

kengele.

- (d) Mwanafunzi anatakiwa kufanya mazoezi, majaribio na mitihani yote anayopewa na mwalimu wa somo darasani. Akikosa jaribio au mtihani wowote akamuone mwalimu wa somo na mwandamizi taaluma.

3. SARE YA SHULE NA USAFI

Mwanafunzi anatakiwa kuwa katika sare safi ya shule wakati wote wa saa za shule. Atakuwa na vazi tofauti pale tu atakapo agizwa kama vile nguo za michezo wakati wa michezo au nguo za kazi. Sare ya shule iwe safi muda wote.

4. MAKATAZO

4.1 SEHEMU ASIZORUHUSIWA KUTEMBELEA MWANAFUNZI

- (a) Mwanafunzi asitembee sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali au ruhusa:
 - i. Ofisi ya walimu
 - ii. Maabara
 - iii. Nyumba za walimu au wafanyakazi wa shule. Majengo yasiyotumika. Na eneo la mabwawa ya samaki.
- (b) Mwanafunzi haruhusiwi kabisa kutembea sehemu hizi:
 - i. Vilabu vya pombe
 - ii. Kumbi za starehe
 - iii. Nyumba za kufikia wageni
- (c) Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya eneo la shule bila ruhusa/kibali cha mwalimu.

4.2 NI MARUFUKU

- (a) Kuiba mali ya mtu binafsi au umma
- (b) Kufanya uasherati, ubakaji, usagaji au ushoga
- (c) Kulewa kilevi cha aina yeyote au kuvuta sigara au bangi
- (d) Kupiga au kupigana
- (e) Kuharibu mali ya umma
- (f) Kuo au kuolewa
- (g) Si ruhusa kwa wanafunzi kumiliki au kuwa na simu kamera, radio au shuleni.**
Iwapo mwanafunzi atapatikana na vitu hivyo hapa shuleni vitachukuliwa na havitarudishwa kamwe na mwanafunzi atalazimika kufukuzwa shule endapo atapatikana na vitu hivyo. Ili kuepuka adha hiyo hakikisha kuwa humpi mwanao vitu hivyo visivyokubalika shuleni. Ili kurahisisha mawasiliano, unaweza kumwandikia mwanao namba ya simu ambayo utaitumia akihitaji mawasiliano na mzazi au mlezi na atasaidiwa mawasiliano ya simu na ofisi ya mkuu wa shule kupitia namba zilizo rodheshwa hapo juu.

5. MAKOSA YANAYOMFUKUZISHA SHULE

- (a) Uasherati, ubakaji, usagaji, ushoga, kuo au kuolewa.
- (b) Wizi ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya.
- (c) Kuvuta bangi.
- (d) Kupiga au kupigana

- (e) Kudharau bendera ya taifa na kuharibu mali ya umma.
- (f) Kupata, kutoa mimba au kusababisha mimba shuleni au nje ya shule.
- (g) Kugoma, kuongoza, kuchochea mgomo au vurugu, kuvuruga amani au usalama wa watu.
- (h) Kukashifu na kukataa adhabu halali
- (i) Kutumia au kumiliki simu shuleni.

ANGALIZO

Ni jukumu la mwanafunzi kufuata sheria na taratibu zilizowekwa ili kuepuka adhabu na kufukuzwa shule.

Walimu shuleni ni waelekezaji, walezi, waelimishaji na washauri. Mwanafunzi akiwasikiliza atafika kule anakotarajia, alikopanga. Aidha, shule ina utaratibu wa kumuita mzazi/mlezi shuleni pale ambapo mwanafunzi amepatikana na utovu wa nidhamu mkubwa hivyo ni vizuri kuwaasa Watoto kuzikatia sheria na taratibu za shule ili kuepuka usumbufu wa kuitwa shuleni.

Jinasaini.....tarehe.....

KIAMBATISHO B.

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

PO-REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

MAGAMBA SECONDARY SCHOOL,

P.O. BOX 99,

LUSHOTO .

TO MEDICAL OFFICER.

.....

.....

.....

REF: STUDENT MEDICAL EXAMINATION FORM

Please Examine student namedin
respect of these areas and any other areas(S) deemed relevant in connection to
whether the student has problems related to

(a) Sight Yes/No. If yes, state.....

.....

(b). Hearing Yes/No If yes, state.....

.....

(c). T.B. or any other chronic Diseases. Yes/No If yes, state
e.....

.....

.....

(d) Blood pressure. Yes/No If yes, state.....

.....

(e) Any physical impairment(s). Yes/No If yes, state.....

.....

Do you therefore recommend this pupil to pursuer studies at this school?.

.....

.....

.....

.....

Name..... signature.....date.....

Official title..... Official stamp